Ang aming mga pandama na pagtatanghal para sa isang aralin (senior, preparatory group) sa paksa. Aralin “Ang ating mga katulong ay ang mga pandama.” Paglalahad para sa mga preschooler kung bakit natin naririnig



































Bumalik pasulong

Pansin! Ang mga slide preview ay para sa mga layuning pang-impormasyon lamang at maaaring hindi kumakatawan sa lahat ng mga tampok ng pagtatanghal. Kung interesado ka sa gawaing ito, mangyaring i-download ang buong bersyon.

Mga layunin at layunin

  • Ipakilala sa mga bata ang mga pandama at ang kanilang kahalagahan para sa mga tao.
  • Upang ipakilala sa mga bata kung paano nakikipag-usap sa lipunan ang mga taong may kapansanan (may kapansanan sa paningin, bulag, bingi, pipi).
  • Bumuo ng mga kasanayan sa pananaliksik at aktibidad na nagbibigay-malay.
  • Upang turuan ang mga bata na pangalagaan ang kanilang kalusugan.

Mga pamamaraan at pamamaraan Visual (pagpapakita ng mga slide, pagpapakita ng mga guhit).

  • Berbal (pag-uusap, pagpapahayag ng pampanitikan, tanong at sagot).
  • Paglalaro (didactic games, surprise moment).
  • Praktikal (mga eksperimento, pananaliksik).
  • Kagamitan at materyales

    • Para sa bawat bata: glue stick, felt-tip pen, printout: "Ano ang nasa loob?", "ABC ng mga kilos", "Hulaan ayon sa panlasa", "ABC para sa bulag" (tingnan. Mga aplikasyon).
    • Sa bawat mesa: isang set ng anim na cube, sa loob nito ay: mga gisantes, buhangin, rolled oats flakes, barya, mga clip ng papel. Mga bouquet ng bulaklak.
    • Isang hanay ng mga produkto: honey, cranberries, saltine crackers, dark chocolate, tubig.

    Panimulang gawain

    • Paglalapat: gumawa ng mga card na "nanay", "tatay", "araw", "gabi" (mga slide No. 11,12). Minarkahan ng guro ang card, ang mga bata ay dumikit sa mga gisantes.
    • Pagsasanay sa literacy: magsagawa ng mahusay na pagsusuri ng mga salitang "ina", "tatay", "araw", "gabi".

    Umupo na tayo sa ating masayang munting tren at pumunta sa kalsada!

    At narito ang unang hintuan (Slide No. 3). Makakababa tayo sa istasyong ito kung malulutas natin ang bugtong:

    Tingnan si tatay, si nanay,
    Tingnan ang kalangitan at kagubatan

    Tinutulungan nila tayo: (Mga sagot ng mga bata, slide No. 4)

    SA.: Tama yan guys! Ito ang mga mata. Ang mga mata ay ang ating organ ng pangitain.

    Ito ang pinakakahanga-hanga, mahiwaga at perpektong organo sa ating katawan.

    Ano ang natututuhan natin sa tulong ng ating mga mata? (Mga sagot ng mga bata, slide No. 4)

    SA.: Tama, salamat sa ating mga mata nakikita natin kung ano ang nangyayari sa ating paligid, nakikilala natin ang mga kulay, hugis, sukat ng mga bagay, ang kanilang lokasyon. (Slide No. 5)

    Sa tingin mo, gaano kadali ang buhay para sa isang taong may kapansanan sa paningin o ganap na bulag? (Mga sagot, slide No. 6)

    SA.: Sa palagay mo, paano matutulungan ng lipunan ang gayong mga tao? (Mga sagot ng mga bata, mga slide Blg. 7, 8)

    Komentaryo sa mga slide:

    • Ang iba't ibang mga baso ay ginawa para sa mga may kapansanan sa paningin.
    • Espesyal na sinanay na gabay na aso para sa mga bulag.
    • Ang mga espesyal, tinatawag na tactile (convex) na mga tile ay inilalagay sa mga bangketa.
    • Sa mga pampublikong lugar, ang mga espesyal na karatula ay naka-install, maliwanag na dilaw na mga guhitan sa mga pintuan ng pasukan, mga tawiran ng pedestrian, at mga hagdan bilang babala ng mga hadlang sa daan.
    • Ang mga sound signal ay inilalagay sa mga tawiran ng pedestrian.
    • Upang makatanggap ng impormasyon ang mga bulag, inilathala ang mga espesyal na libro para sa kanila. Sino ang nakakaalam kung paano naiiba ang mga aklat na ito sa mga binabasa natin? (Mga sagot ng mga bata, slide No. 9)

    SA.: Mayroong isang espesyal na alpabeto kung saan walang mga titik, ngunit nakataas na mga tuldok. Ang ganitong mga libro ay "nabasa" hindi sa mga mata, ngunit sa mga daliri. (Slide No. 10) Tingnan mo, makikita mo ang alpabeto na ito sa slide.

    Tandaan, gumawa kami ng isang applique - idinikit mo ang mga kalahati ng mga gisantes sa karton sa isang tiyak na pagkakasunud-sunod. Ngayon ay masasagot mo na ang iyong tanong: "Anong uri ng mga card ito?" (Mga sagot ng mga bata)

    Pagsasanay: basahin mo ang nakasulat sa card? (Mga sagot: “nanay”, “tatay”, “araw”, “gabi”. Slide No. 11,12)

    SA.: Mahirap na pagsubok? (Mga sagot ng mga bata)

    Isipin kung gaano kahirap para sa isang taong may mahinang paningin sa isang lugar sa lungsod, sa kalye, kaya kapag nakakatugon sa gayong mga tao, huwag kalimutang mag-alok ng iyong tulong, magpakita ng atensyon, pangangalaga, at paggalang. Wag ka dumaan!

    Magpahinga tayo ng kaunti at pagkatapos ay magpatuloy.

    Minuto ng pisikal na edukasyon

    At tuloy-tuloy ang orasan
    Tik-tok, tik-tok
    Sino sa bahay ang makakagawa nito?
    Ito ang pendulum sa orasan,
    Tinatalo ang bawat beat (Itagilid pakaliwa, kanan.)
    At mayroong isang kuku na nakaupo sa orasan,
    May sarili siyang kubo. (Ang mga bata ay nakaupo sa isang malalim na squat.)
    Ang ibon ay titilaok ng panahon,
    Muli siyang magtatago sa likod ng pinto, (Squats.)
    Ang mga arrow ay gumagalaw sa isang bilog.
    Hindi sila nagkakadikit. (Iikot ang iyong katawan sa kanan.)
    Ikaw at ako ay tatalikod
    Counterclockwise. (Iikot ang iyong katawan sa kaliwa.)
    At ang orasan ay tumatakbo at umalis (Naglalakad sa lugar.)
    Minsan bigla silang nahuhuli. (Bagalan ang lakad mo.)
    At kung minsan sila ay nagmamadali,
    Parang gusto nilang tumakas! (Tumakbo sa pwesto.)
    Kung hindi sila magsisimula,
    Pagkatapos ay tuluyan na silang tumayo. (Tumigil ang mga bata.)

    Nakikinig si Olya sa kagubatan,
    Paano umiiyak ang kuku
    At para dito kailangan namin -
    Sa aming Ole: (Mga sagot ng mga bata, slide No. 14)

    SA.: Tama, tainga! Ang tainga ay ang organ ng pandinig, ang pangalawang pinakamahalagang organ ng pandama sa mga tao.

    Ano ang naririnig natin sa ating mga tainga? (Mga sagot ng mga bata, slide No. 15)

    Magkomento sa slide kung nahihirapan ang mga bata sa pagsagot: naririnig natin ang pagsasalita ng ibang tao, mga tunog ng kalikasan, musika, mga tunog ng transportasyon, atbp.

    Didactic game "Ano ang nasa loob?"(slide No. 16)

    SA.: Mayroon kang 6 na cube ng iba't ibang kulay sa iyong mesa (puti, asul, pula, berde, orange, dilaw). Hindi mo makita kung ano ang nasa loob, ngunit maririnig mo ito. Tukuyin kung ano ang nasa loob ng bawat kubo. Punan ang mga plato (Appendix 2): sa tapat ng larawan, gumuhit ng isang bilog ng kulay ng kubo kung saan namamalagi ang tagapuno na ito. Halimbawa: sa palagay mo ay nasa pulang cube ang mga paper clip, kaya gumuhit ng pulang bilog sa tapat ng mga paper clip. Tingnan natin kung aling talahanayan ang mas mabilis na makakahawak sa gawaing ito?

    (Kumpletuhin ng mga bata ang gawain, buod, slide No. 17)

    SA.: Ang kakulangan sa pandinig ay makabuluhang nagpapahirap sa mundo ng isang tao at nag-aalis sa kanya ng kakayahang magsalita. Paano makikipag-usap ang gayong mga tao sa isa't isa at sa ibang tao? (Mga sagot ng mga bata) Magagawa nila ito sa tulong ng mga ekspresyon ng mukha at kilos. Mayroong isang espesyal na "ABC ng mga kilos". (Slide No. 18)

    SA.: Narito, halimbawa, kung paano "tunog" ang salitang "ina" (Pagpapakita ng guro)

    Sa slide, ipinakita ni Tanya kung paano "tunog" ang kanyang pangalan. (Slide No. 19)

    Bawat isa sa inyo ay maaaring subukang "bigkas" ang inyong pangalan gamit ang alpabeto na ito. Gupitin ang mga letra ng iyong pangalan mula sa "ABC:", idikit ang mga ito sa isang strip ng papel at subukang ulitin gamit ang mga kilos.

    Guys, ngayon ay mananatili tayo sa istasyong ito, magpapalipas ng gabi, at sa susunod na aralin ay ipagpapatuloy natin ang ating paglalakbay.

    (Gupitin ng mga bata ang mga titik ng kanilang mga pangalan mula sa "ABC of Gestures", idikit ang mga ito sa isang piraso ng papel at subukang kopyahin ang mga ito)

    Ibubuod ng guro ang aralin.

    SA.: Guys, ngayon ay ipagpapatuloy natin ang ating paglalakbay sa lupain ng Sense Organs!

    Dinala kami ng aming masasayang munting tren sa susunod na istasyon. Hulaan natin kung ano ang tawag dito? (Slide number 20)

    Sa pagitan ng dalawang luminaries
    Mag-isa lang ako sa gitna. (Mga sagot ng mga bata)

    SA.: Ano ang nararamdaman ng isang tao sa kanyang ilong? (Mga sagot ng mga bata, slide No. 21)

    SA.: Ang ilong ay ang organ ng amoy, ang tagapag-alaga ng mga air gate ng ating katawan.

    Ano ang nararamdaman natin sa ating ilong? (Slide No. 22).

    Nararamdaman lang natin ang amoy kapag humihinga tayo sa ilong. Mayroon kang isang plorera ng mga bulaklak (marigolds) sa iyong mesa, kumuha ng isang bulaklak sa isang pagkakataon, dalhin ito sa iyong ilong, huminga. Ano ang nararamdaman mo? (Mga sagot ng mga bata)

    Ngayon huminga sandali: Ano ang nangyayari? (Mga sagot ng mga bata)

    SA.: Tama, hindi mo na nararamdaman ang amoy, bagama't ang bulaklak ay nasa ilalim ng iyong ilong.

    Anong amoy meron? (Mga sagot ng mga bata)

    Matutukoy ba natin ang kalidad ng pagkain sa pamamagitan ng amoy? (Mga sagot ng mga bata)

    Masama ba kapag barado ang ilong mo kapag may sakit ka? (Mga sagot ng mga bata)

    Upang maging maganda ang pakiramdam ng iyong ilong, iminumungkahi ko ang paggawa ng mga ehersisyo sa paghinga:

    Isa dalawa tatlo apat lima!
    Alam nating lahat kung paano magbilang.
    Alam din namin kung paano magpahinga -
    Ilagay natin ang ating mga kamay sa ating likuran,
    Itaas natin ang ating mga ulo
    At huminga tayo ng maluwag.

    Laging nasa bibig ko
    Ngunit hindi mo ito lulunukin.

    Ano ito? (Mga sagot ng mga bata, slide No. 24)

    Bakit kailangan ng isang tao ng dila? (Mga sagot ng mga bata)

    Ang dila ay ang organ ng panlasa sa mga tao. Ang ibabaw ng dila ay may mga lugar, na ang bawat isa ay nakikita ang isang tiyak na lasa. Sasabihin mo sa akin kung ano ang mga panlasa na ito pagkatapos naming makipaglaro sa iyo.

    Didactic game "Tukuyin ang lasa"(slide No. 25)

    Narito ang limang produkto. Kilalanin ang mga ito sa pamamagitan ng panlasa at punan ang mga talahanayan sa pamamagitan ng pagguhit kung aling karakter ang tumutugma sa produkto ng naaangkop na lasa sa iyong mesa.

    Tingnan natin kung aling talahanayan ang makakahawak nito nang mas mabilis at mas tumpak sa pagkakataong ito?

    (Gawain ng mga bata, mga sagot, summing up, slide No. 26)

    SA.: Magaling! Tara na sa kalsada. Ito ang huling hinto. Slide number 27. Hulaan ang bugtong para malaman ang pangalan ng istasyong ito:

    Gustung-gusto nila ang trabaho, hindi pinahihintulutan ang pagkabagot,
    Kakayanin ng atin ang lahat... (Mga sagot ng mga bata, slide No. 28)

    SA.: Tama, mga kamay! Ano ang kailangan natin ng mga kamay? Ano ang gagawin natin sa kanila? (Mga sagot ng mga bata, slide No. 29)

    Ano ang pangalan ng tuktok na layer na sumasaklaw sa iyong mga kamay? Tutulungan ka ng bugtong:

    Malambot at matigas, matalim, mapurol,
    Mainit, malamig, basa, tuyo:
    Mahirap isipin ito.
    Tutulungan tayo ng atin: (Mga sagot ng mga bata)

    Ang balat ay isang organ ng pagpindot. Ito ay sa pamamagitan ng balat na nararamdaman ng isang tao ang gaspang o kinis ng ibabaw na kanyang nahawakan. Sa ating balat ay nararamdaman natin ang init at lamig, hangin at init. Ang balat ay makakatulong sa atin na magpasya kung ano ang mabuti para sa atin at kung ano ang masama para sa atin. Ang balat ay isa pang tagapag-alaga ng ating katawan.

    Didactic game na "Kilalanin sa pamamagitan ng pagpindot."

    Ngayon tingnan natin kung makikilala natin ang isa't isa sa pamamagitan ng pagpindot.

    SA.: Kaya, guys, natutunan namin ang tungkol sa lahat ng pandama ng tao! (Slide No. 29)

    Tandaan natin sila:

    • Sabi ng isa
    • Ngumuso ang isa
    • Nagkatinginan ang dalawang tao
    • Dalawang tao ang nakikinig
    • Dalawang taong magkadikit

    Sino sila? (Mga sagot ng mga bata)

    SA.: Ano sa palagay mo ang dapat gawin upang ang mga pandama ay “maglingkod sa iyo nang tapat”? Ano ang mas mabuting huwag gawin? (Mga Slide No. 30,31)

    Sundin ang mga sumusunod na alituntunin sa kalinisan:

    • gamutin nang may pag-iingat, panatilihing malinis;
    • huwag mag-overcool;
    • huwag masunog;
    • huwag umupo ng masyadong mahaba sa harap ng TV at computer upang ang iyong mga mata ay hindi mapagod;
    • huwag magbasa ng mga libro sa mahinang pag-iilaw;
    • Huwag magpatugtog ng musika nang malakas, lalo na sa mga headphone.

    Ingatan mo sarili mo, alagaan mo sarili mo!

    SA.: At ngayon ay ngingiti tayo, (slide number 32)

    Magkahawak tayo ng mahigpit
    At paalam sa isa't isa
    Magbibigay kami ng mga kahilingan:

    Ang mga bata ay nagsasabi ng mabuting hangarin sa isa't isa.

    Tapos na ang lesson. Salamat sa lahat.

    Mga ginamit na mapagkukunan.

    1. http://redzeppelin.ru/category/news/page
    2. http://rupark.com/topic64232/
    3. www.public-domain-photos.com
    4. http://9vandalay.wordpress.com
    5. http://www.webmechta.com
    6. www.infpol.ru
    7. www.gametrailers.com
    8. http://new.oreninform.ru
    9. www.karapuzik.net
    10. www.babyblog.ru
    11. www.themailboxcompanion.com
    12. www.fotodeti.ru

    Pinagsamang OD para sa mga bata sa edad ng senior preschool

    Paksa:"Limang Senses"
    pangkat ng edad: pangkat ng paghahanda
    Form ng magkasanib na aktibidad: pinagsamang gcd
    Form ng organisasyon: pangkat
    Pang-edukasyon at metodolohikal na kit: Pag-aaral ng gymnastics para sa mga mata na "Ardilya", mga pagsasanay sa paghinga, articulation gymnastics na "Curious Tongue".
    Mga Pasilidad:
    Visual: kahanga-hangang bag, kubo, manika, pyramid, funnel, sibuyas, pipino
    Multimedia: Projector, screen, computer. PowerPoint Presentation Ilong, Tenga, Bibig.
    pampanitikan:
    1. V.S. Kuznetsov "Mga pisikal na ehersisyo at panlabas na laro sa kindergarten"
    2. N.S. Golitsina "Mga klase sa hindi tradisyonal na pisikal na edukasyon sa isang institusyong pang-edukasyon sa preschool"
    3. Podolyanskaya E.I. Mga anyo ng pagpapabuti ng kalusugan para sa mga bata 4-7 taong gulang: kinesiological at mga pagsasanay sa paghinga, mga ehersisyo sa umaga. – Volgograd: Guro, 2009
    Musikal: Music center, CD na may recording ng musika ni T. Morozov na "Radiant Sun"
    Target: Upang mabuo sa mga bata ang ugali ng isang malusog na pamumuhay, isang pakiramdam ng responsibilidad para sa pagpapanatili at pagpapalakas ng kanilang kalusugan sa pamamagitan ng mga teknolohiyang nagliligtas sa kalusugan. Pagsasama-sama ng kaalaman ng mga bata tungkol sa mga pandama, ang kanilang papel sa pang-unawa ng isang tao sa mundo sa kanilang paligid.

    Mga gawain sa pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon:
    Pang-edukasyon:
    "Pisikal na pag-unlad": pagbuo ng mga ideya tungkol sa isang malusog na pamumuhay; pagbuo ng mga kapaki-pakinabang na gawi, ang kahalagahan ng kanilang pagtalima para sa kalusugan; pagbuo ng mga ideya sa mga bata tungkol sa kahalagahan ng pangitain at pag-iwas sa kapansanan sa paningin, pagbuo sa mga bata ng kakayahang makapagpahinga at ibalik ang katawan pagkatapos ng pisikal na aktibidad at emosyonal na pagpukaw; ayusin ang proseso ng paghinga, ituon ang pansin dito, upang makontrol ang pagpapahinga ng iyong katawan; palakasin ang mga kalamnan ng dila, bumuo ng kadaliang kumilos.
    "Pag-unlad ng cognitive": Ibuod ang umiiral na kaalaman ng mga bata tungkol sa pag-andar ng mga organo, linawin sa pamamagitan ng mga eksperimento kung bakit kailangan ang ilang mga organo, sanayin ang kakayahang makakuha at pagsamahin ang kaalaman sa pamamagitan ng eksperimento (laki, haba, geometric na hugis, kulay), bumuo ng kakayahang magpaliwanag natanggap na data; bumuo ng mga ideya tungkol sa mga bagay sa nakapaligid na mundo;
    "Pag-unlad ng pagsasalita": upang mabuo sa mga bata ang kakayahang gumamit ng mga elemento ng paliwanag na pananalita kapag sumasagot sa mga tanong;
    "Social-communicative": pagbuo ng kakayahang magtatag ng pakikipag-ugnayan sa mga matatanda at bata;
    "Masining at aesthetic na pag-unlad": upang bumuo ng kakayahang makinig nang mabuti sa musika, upang maisagawa ang mga paggalaw alinsunod sa ritmo ng musika.
    Pang-edukasyon:
    "Pisikal na pag-unlad": bumuo ng motor at sistema ng paghinga ng bata, magsanay ng mga pangunahing uri ng paggalaw (pag-akyat, paghakbang, paglukso);
    "Pag-unlad ng cognitive": bumuo ng tactile, visual, auditory, panlasa sensations;
    pagsamahin ang mga kasanayan sa kalinisan, ang kakayahang igalang ang mga pandama; bumuo sa mga bata flexibility ng pag-iisip, imahinasyon, pananaliksik kakayahan at paghahanap aktibidad, lohikal na pag-iisip, katalinuhan, pasiglahin ang pagbuo ng visual at auditory pansin; palawakin ang iyong mga abot-tanaw;
    "Pag-unlad ng pagsasalita": bumuo ng pagsasalita sa pakikipag-usap gamit ang mga de-kalidad na adjectives, lagyang muli ang bokabularyo ng mga pariralang "organ of hearing, organ of vision", touch; pasiglahin ang pag-unlad ng inisyatiba at kalayaan ng bata sa pandiwang komunikasyon sa mga matatanda at kapantay;
    "Social-communicative": pagbuo ng emosyonal na pagtugon, empatiya; pagbuo ng libreng komunikasyon sa mga matatanda at bata;
    "Masining at aesthetic na pag-unlad": bumuo ng malikhaing improvisasyon sa paggalaw.
    Pang-edukasyon:
    "Pisikal na pag-unlad": linangin ang interes sa magkasanib na mga larong panlabas sa isang grupo;
    "Pag-unlad ng cognitive": linangin ang pagkamausisa, ang pagnanais na lutasin ang mga problemang sitwasyon sa paglalaro na may kaugnayan sa proteksyon sa kalusugan; upang linangin ang mapagmalasakit na saloobin ng mga bata sa kanilang mga pandama at isang kultura ng kanilang proteksyon;
    "Pag-unlad ng pagsasalita": linangin ang tiyaga, interes at pagnanais na malutas ang mga bugtong;
    "Social-communicative": linangin ang isang palakaibigang saloobin sa isa't isa;
    "Masining at aesthetic na pag-unlad": upang linangin ang malikhaing masining na inisyatiba.

    Binabati ng guro ang mga bata.
    Lumilikha ng kapaligiran ng sikolohikal na kaligtasan. Nagtatakda ng positibong emosyonal na kalagayan.
    Nagbabasa ng tula:
    Magandang umaga!
    Magandang umaga sa araw at mga ibon,
    Magandang umaga sa mga nakangiting mukha!
    Buksan ang kaliwa at kanan,
    Humanda sa ehersisyo!!!
    1. Pagsisimula ng ehersisyo, lahat tayo ay naglalakad sa lugar.
    Itaas natin ang ating mga kamay, ibaba ang mga ito, huminga ng mas malalim.
    Guys, look higher din baka nasa bubong si Carlson.
    2. Ikalawang ehersisyo. Ilagay ang iyong mga kamay sa likod ng iyong ulo.
    Lumilipad tayo tulad ng mga paru-paro, pinagsasama ang ating mga pakpak at ikinakalat ang mga ito.
    One-two, one-two, ginagawa namin ang lahat ng magkasama.
    3. Mag-ehersisyo bilang pangatlong, tumingin sa itaas ng kaunti.
    Itaas ang kamay nang paisa-isa at madali at maginhawa para sa amin.
    Isa, dalawa, tatlo, apat, buksan ang iyong mga balikat nang mas malawak.
    4. Talagang gusto namin ang ehersisyo:
    Mga kamay sa balikat, pabilog na paggalaw.
    Isa - pasulong, dalawa - pabalik, lahat ay masaya tungkol sa pisikal na edukasyon.
    5. Mga kamay hanggang balakang, magkahiwalay ang mga binti, matagal nang ganyan.
    Ang pisikal na edukasyon araw-araw ay nagtataboy ng tulog at katamaran.
    Gumawa ng tatlong sandal pababa, at umakyat sa ikaapat.
    6. Ang bawat tao sa mundo ay nangangailangan ng kakayahang umangkop,
    Mahilig yumuko ang mga bata.
    Minsan sa kanan, Minsan sa kaliwa, hayaan ang ating katawan na lumakas.
    7. Bilang konklusyon, sa magandang panahon,
    Talon tayo ngayon.

    Isa, dalawa, tatlo, apat, walang mas malakas na bata sa mundo.
    Binabati ng mga bata ang isa't isa, tumayo sa tatlong hanay at gumawa ng warm-up sa musikal na saliw ng "The Radiant Sun" ni T. Morozov
    Tagapagturo:- Guys, naaalala mo ba ang fairy tale na "Kolobok"? Ano ang ginawa ni lola sa pagluluto ng Kolobok? At kailan niya ito niluto, saan niya ito inilagay at bakit? Ano ang ginawa ni Kolobok? Ang mga bata ay nakikinig, muling nagsasalaysay sa simula ng kuwento at nagpapahayag ng kanilang sariling mga saloobin.
    Tagapagturo:-Kaninang umaga dumating siya sa aming kindergarten. Pinulot ko ito at tiningnan, pero hindi naman ito mukhang fairy tale, hulaan mo ba kung bakit? (wala siyang mata, ilong, bibig)
    Tagapagturo:- Guys, handa ka bang tulungan ang Kolobok at ngayon ay sumama tayo sa isang paglalakbay sa "Land of Feelings", upang makayanan ang lahat ng mga gawain sa daan? Sisimulan natin ang ating paglalakbay sa isang patak. Kaya, tayo na!!!
    Ang mga bata ay nakatayo sa likod ng gabay at nagsasagawa ng "ahas" na paglalakad.
    Ipakita ang presentasyon (slide na may larawan ng isang mata)
    Tagapagturo:-Ang unang lugar sa aming paglalakbay ay ang nayon ng Zorkiy. Sabihin mo sa akin, mabuti ba o masama kapag hindi nakikita ng isang tao? Bakit masama? Bakit ito ay mabuti?
    Ang mga bata ay nagpapahayag ng kanilang mga saloobin batay sa mga umiiral na ideya, tandaan kung ano ang dati nilang natutunan; lumahok sa diyalogo at sagutin ang mga tanong.
    Tagapagturo:-Siyempre, mas magandang makita, mag-eksperimento tayo, ano ang magagawa ng ating mga mata? (Isinasagawa ang mga eksperimentong laro (mga slide sa presentasyon):
    "Malayo - malapit", "Tukuyin ang laki, haba", "Tukuyin ang hugis", "Kahanga-hangang bag")
    1) Tingnan mo, may pyramid ba o nesting doll na mas malapit sa atin?
    Paano mo natukoy? (tumingin gamit ang mga mata) ibig sabihin kung ano ang maaaring matukoy ng mga mata? (distansya)
    2) Hanapin at sagutin, nasaan ang malaking laruan, nasaan ang maliit? Ano ang mas malaki, isang manika o isang kubo? Aling stick ang mas mahaba? Ano pa ang magagawa ng mga mata? (tukuyin ang laki, haba)
    3) Tingnan natin kung matutukoy nila ang hugis? Ano ang pangalan ng figure na ito? (mga geometric na numero)
    4) Kumuha ng pulang mansanas mula sa bag. Sino ang makakakuha ng berdeng kamatis? Posible bang matukoy ang kulay sa pamamagitan ng pagpindot? Sa palagay ko nagtrabaho ka nang maayos at ang mga residente ng nayon ng Zorkiy ay naghanda ng isang organ ng pangitain para sa kolobok - ang mga mata.
    Tinutukoy ng mga bata ang distansya, sukat, haba, hugis, kulay ng mga bagay. Lutasin ang sitwasyon ng problema.
    Tagapagturo:- Sabihin mo sa akin kung paano protektahan ang iyong mga mata?
    Maaari din tayong magsanay sa mata upang maiwasan ang pananakit ng mata.
    Alam mo at ako ang ilang mga ehersisyo para sa mga mata at ngayon ay gagawin natin ang mga ito upang mapanatiling malusog ang ating mga mata.
    Ang ardilya ay naghihintay sa kalapati
    (Ilipat ang iyong tingin nang husto sa kanan - sa kaliwa)
    Tinatrato niya ang panauhin nang masarap:
    - Halika, woodpecker, tingnan mo
    (Ilipat ang iyong tingin pataas at pababa)
    Narito ang mga mani: isa, dalawa, tatlo!
    Isang woodpecker ang nananghalian na may kasamang ardilya
    (ipikit ang iyong mga mata)
    At naglaro siya ng mga burner.
    (Ipikit ang iyong mga mata at haplusin ang iyong mga talukap ng mata gamit ang iyong mga hintuturo)

    - Ipakita ang pagtatanghal (mga slide na nagpapakita ng ilong sa labas at loob)
    Tagapagturo:- Nagpatuloy kami sa aming paglalakbay.
    At, narito ang "Valley of Smells"!
    - Anong organ ang pag-uusapan natin dito?
    Misteryo
    Narito ang bundok, at sa bundok
    Dalawang malalim na butas.
    Sa mga butas na ito gumagala ang hangin:
    Pumapasok at lumalabas ito.
    (ilong)
    Tagapagturo:-Ano ang magagawa ng ilong?
    (Maaari kang huminga sa pamamagitan ng iyong bibig, ngunit ito ay hindi komportable at nakakapinsala sa paghinga. Ang mga dingding sa loob ng ilong ay natatakpan ng maliliit na pilikmata. Kapag tayo ay huminga ng hangin, ang mga particle ng alikabok ay pumapasok sa ilong at dumidikit sa mga pilikmata, at kapag tayo ay huminga, alikabok. lumilipad ang mga particle.
    At gayundin, habang ang malamig na hangin ay dumadaan sa ilong, ito ay umiinit at pumapasok sa katawan bilang mainit na hangin.
    Siyempre, kailangan mong maamoy ang iyong ilong).
    Hulaan ng mga bata ang bugtong.
    Makilahok sa diyalogo at sagutin ang mga tanong.

    Tagapagturo:-Kung ito ay amoy buns, maaari ba nating matukoy kung nasaan tayo? Paano kung ito ay gamot? Magtanong sa isa't isa kung saan at ano ang amoy nito? (Isinasagawa ang isang didactic game: "Saan ito amoy?")
    Ang mga bata ay gumagawa ng mga pahayag at nagpapahayag ng kanilang mga opinyon.
    Tagapagturo:- Sa tingin mo ba ay makakakuha tayo ng anuman mula sa mga residente ng "Valley of Smells" para sa isang kolobok?
    Mga bata:-Oo! ilong!
    Tagapagturo:- Upang matulungan ang iyong mga ilong na huminga nang maayos, iminumungkahi ko ang paggawa ng mga ehersisyo sa paghinga.
    Mga pagsasanay sa paghinga:
    Isa dalawa tatlo apat lima!
    Alam nating lahat kung paano magbilang.
    Alam din namin kung paano magpahinga -
    Ilagay natin ang ating mga kamay sa ating likuran,
    Itaas natin ang ating mga ulo
    At huminga tayo ng maluwag.
    (Huminga ng malalim, sa pamamagitan ng ilong, dahan-dahang itaas ang iyong mga braso, pagsamahin ang iyong mga palad. Bumangon sa iyong mga daliri sa paa, hilahin ang iyong sarili, pigilin ang iyong hininga. Dahan-dahang huminga nang malalim na may tunog na AAAA, bumagsak ang mga braso sa oras ng pagbuga)
    Ang mga bata ay nagsasagawa ng mga pagsasanay ayon sa modelo at mga tagubilin ng guro.
    - Ipakita ang pagtatanghal (mga slide na nagpapakita ng tainga sa labas at loob)
    Tagapagturo:- Ngayon pumunta tayo sa nayon ng "Mga Tagapakinig"
    Anong organ sa tingin mo ang mahusay na nabuo sa mga residenteng ito?
    Mga bata:(Organ ng pandinig - tainga).
    Ipikit mo ang iyong mga mata.
    Ano ang iyong narinig?
    Ano ang naririnig natin?
    (Tinutulungan tayo ng mga tainga na makarinig ng mga tunog, sabihin sa amin kung ano ang nangyayari sa ating paligid).
    1. Hawakan ang iyong tainga, ang tinatawag nating tainga - ang auricles. Sila mismo ay hindi nakakarinig, ngunit pinalakas ang tunog, at ang pinaka-sensitibong bahagi ay matatagpuan sa loob.
    Tagapagturo:- Sino ang nakakaalam kung ano ang tawag dito?
    (Sa dulo ng sipi mayroong isang manipis na pelikula - isang lamad.
    Ang tunog ay tumama sa lamad at naririnig namin ito. Kung mas malaki ang mga tainga, mas maraming tunog ang pumapasok, at mas maganda ang iyong naririnig).
    Ipahayag ang kanilang sariling opinyon.
    Nakikinig sila at natututo tungkol sa istruktura ng mga organo sa loob.
    Tagapagturo:- Gawin natin ang eksperimentong ito. (Tahimik ang soundtrack).
    1) Kumuha ng isang funnel ng papel at ilagay ito sa iyong tainga.
    2) Paano mo mapapalakas ang iyong boses o tunog?
    (Itiklop muli ang iyong kamay sa isang megaphone o sa parehong funnel at sabihin ang "ina"). Tagapagturo:- Bakit mas naririnig ang boses?
    (Ang tunog ay hindi nakakalat sa buong lugar.)
    Maaaring mas malakas o mahina ang tunog, ngunit dapat itong dumaan sa hangin o tubig.
    Ang mga bata ay nagkukuwento, nakikilahok sa mga aktibidad ng grupo, nagpapahayag ng iba't ibang emosyon sa pamamagitan ng kilos, salita, at ekspresyon ng mukha.
    Tagapagturo:- Ano sa palagay mo ang makukuha namin para sa kolobok mula sa mga residente ng nayon na "Slukhachi"?
    Mga bata:- Mga tainga!
    - Ipakita ang pagtatanghal (mga slide na nagpapakita ng bibig sa labas at loob)
    Tagapagturo:- Ngayon kailangan nating dumaan sa "Dagat ng Mga Panlasa". Bakit kailangan ng isang tao ng dila?
    Nakikilahok ang mga bata sa diyalogo at sumasagot sa mga tanong.
    Ipahayag ang kanilang sariling opinyon:

    1) Tumutulong sa pagnguya (paghalo ng pagkain)
    2) At siyempre ang dila ay isang organ ng panlasa. May mga receptor sa dila na tumutulong na matukoy ang lasa ng iba't ibang pagkain, ngunit binibigkas din nang tama ang mga tunog.
    Tagapagturo:- Upang maging sensitibo ang dila at mabigkas ng tama ang mga tunog, turuan natin itong magsagawa ng mga espesyal na pagsasanay.
    Ginawa ang articulation gymnastics: "Curious tongue"
    Kaya lumabas ako sa threshold
    Mausisa na wika.
    "Bakit siya tumatalon pabalik-balik?" -
    Nagulat ang mga tao.
    (Paglalarawan: Ngumiti, bahagyang ibuka ang iyong bibig at igalaw ang iyong dila pabalik-balik. Ilagay ang iyong dila sa iyong ibabang labi, pagkatapos ay ilagay ito sa iyong bibig. Ang bibig ay nananatiling nakabuka. Ang ehersisyo ay isinasagawa ng 8-10 beses.)
    Ginagawa ng mga bata ang ehersisyo ayon sa modelo at tagubilin ng guro.
    Makilahok sa mga aktibidad ng grupo, ipahayag ang iba't ibang emosyon sa pamamagitan ng kilos, salita, at ekspresyon ng mukha.
    Sinusubaybayan ng guro ang tamang pagsasagawa ng pagsasanay.
    Tagapagturo:- Kaya, guys, nakita namin kung gaano kahalaga at kung gaano kapaki-pakinabang ang aming mga pandama. Ano ang nagustuhan at naaalala mo ngayon? May natutunan ka ba na ikinagulat mo?
    Ibinabahagi ng mga bata ang kanilang mga impresyon, ipinahayag ang kanilang sariling mga damdamin tungkol sa gawaing ginawa, at naaalala kung ano ang kanilang natutunan dati.
    Tagapagturo: At ngayon ay maglalaro kami ng isang laro: "Aling organ ang makakaalam tungkol dito?"
    Tagapagturo: Maliwanag, makulay, malaki, malayo - Mga bata: mata.
    Tagapagturo: Mabango, kaaya-aya, amoy - Mga bata: ilong.
    Tagapagturo: Matamis, maasim, malamig, malasa - Mga bata: bibig.
    Tagapagturo: Mga katok, buzz, hiyawan, musika - Mga bata: tainga.
    Tagapagturo: Masakit, mainit- Mga bata: balat.
    Tagapagturo:-Magaling, guys, malinaw mong natukoy kung aling organ ng ating katawan ang responsable para sa kung ano. Ilan sa inyo ang gustong magsalita tungkol sa mga pandamdam na sensasyon?
    Kung gusto mo, kumuha ng lapis at isang piraso ng papel at i-trace ang iyong palad dito. Sa iyong libreng oras sa isang grupo o sa bahay kasama ang iyong mga magulang, iguhit sa paligid ng iyong palad kung ano ang maaari mong maramdaman sa pamamagitan ng balat (isinasali ng guro ang mga bata sa mga visual na aktibidad, tinitiyak ang pagiging bukas sa nakatuon na independyente o magkasanib na mga aktibidad kasama ang kanilang mga magulang).
    Ang mga bata ay nagpaplano ng mga independiyenteng (pinagsamang) aktibidad; magpahayag ng emosyonal na tugon.
    Tagapagturo: Tapos na ang aming paglalakbay. Ingatan mo ang iyong pandama!
    Nais kong palagi kang malusog!
    At ngayon kami ay ngumiti,
    Magkahawak tayo ng mahigpit
    At paalam sa isa't isa
    Magbibigay kami ng magandang hiling!
    Ang mga bata ay nakikinig at nagpapahayag ng kanilang mabuting hangarin.
    Ang guro ay nagpapahayag ng pasasalamat at paghanga sa mga aksyon ng mga bata.



    tainga- organ ng pandinig. Nakikita ng organ ng pandinig ang tunog. Sa pamamagitan ng ating mga tainga naririnig natin ang pagsasalita ng tao, huni ng ibon, musika at kaluskos, at nakikilala natin ang mga tunog ng mga natural na phenomena.



    Sa tulong ng ating mga mata naiintindihan natin ang mundo sa ating paligid. Nakikita natin ang mga bagay, nakikilala ang kanilang kulay, hugis, dami. Mga mata - ito ang organ ng paningin. Pinoprotektahan ng mga kilay at pilikmata ang mga mata mula sa alikabok at malupit na liwanag. Pinoprotektahan ng kilay ang iyong mga mata mula sa pawis mula sa iyong noo. Ang mga luha ay moisturize at nagpapainit sa mata, at sinisira din ang mga nakakapinsalang mikrobyo.


    Wika- Ito ang organ ng panlasa. Pangunahing lasa ng tamis ang dulo ng dila. Ang mga gilid ng dila ay lasa ng maalat at maasim, at ang base ay lasa ng mapait. Ang isang tao ay maaaring makilala ang tungkol sa 10,000 panlasa gamit ang dila. Kasabay nito, ang dila ay tumutulong sa paglunok ng pagkain.


    Balat - organ ng pagpindot. Ang balat ay isang napakahalagang organ na pandama. Sa tulong nito nakakaramdam tayo ng hawakan, sakit, init at lamig.


    • Protektahan ang iyong mga mata mula sa mga dayuhang bagay.
    • Huwag manood ng TV nang matagal.
    • Hugasan ang iyong mga tainga araw-araw ng malinis na tubig at sabon.
    • Huwag linisin ang iyong mga tainga gamit ang matutulis o matitigas na bagay.
    • Huwag maglagay ng matutulis o pagputol ng mga bagay sa iyong bibig.
    • Panatilihin ang mahusay na kalinisan ng ilong.
    • Laging may dalang panyo.
    • Panatilihin ang personal na kalinisan!

    Tatiana Khadyka

    Ang hindi maliit na kahalagahan sa kindergarten ay instilling sa mga bata sanitary at hygienic kasanayan, nurturing isang pangkalahatang kultura at pagbuo sa mga bata ang pangangailangan na humantong sa isang malusog na pamumuhay. Upang makamit ito, ang mga bata ay kailangang mabigyan ng pangunahing kaalaman tungkol sa kanilang katawan. Samakatuwid, ang mga guro, kasama ang iba pang mga paksa, ay nagpapakilala sa mga bata pandama ng tao. Ang paksang ito ay mas malapit at mas naiintindihan ng mga bata. Ngunit gayunpaman, nangangailangan ito ng sistematisasyon ng kaalaman. Dinadala ko sa iyong pansin, mahal na mga kasamahan, presentasyon sa paksang ito.

    Mga tula upang makatulong sa guro.

    Bakit kailangan natin ng wika?

    Para kumain ng tanghalian at hapunan.

    Upang matikman ang jam,

    At mga cookies na may mga mani.

    Upang matukoy ang lasa.

    At para makipag-usap din.

    (Khadyka T.B.)

    HIPUKIN.

    Upang malaman natin ang paksa,

    Kailangan mong kunin ito sa iyong mga kamay.

    Ito ba ay balahibo mula sa isang kuting?

    O makinis na oilcloth?

    Baka matalim na karayom?

    O malamig na tubig?

    Gamit ang balat ng ating mga kamay ay nagkakadikit tayo

    Kung ano ang tinutukoy natin sa ating mga kamay.

    (Khadyka T.B.)

    MGA ORGANONG SENSE.

    Nakikita namin ang paligid ng kagubatan

    Tikman ang mga katas

    Naririnig namin na amoy pakwan.

    Tuklasin natin ang mundo gamit ang ating mga kamay

    Kung may kukunin kami.

    Mga tainga, ilong, dila, mata,

    Mga kaibigan ko silang lahat!

    (Khadyka T.B.)

    At, siyempre, ang kanyang sarili pagtatanghal.

    Mga publikasyon sa paksa:

    Abstract ng GCD "Human Sense Organs". Layunin: kakilala sa pandama ng tao. Gawain: Matutong mag-navigate sa diagram ng iyong sariling katawan; Bumuo ng ideya ng mga organo.

    Abstract ng GCD "Sense Organs" Buod ng mga direktang aktibidad na pang-edukasyon sa senior group. Paksa: "Sense organs." Pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon: "Cognitive.

    Buod ng GCD sa pangkat ng paghahanda na "Our helpers "Sense Organs" Pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon: "Socio-communicative development", "Cognitive development", "Speech development", "Physical development".

    Buod ng bukas na aralin "Ang aming mga katulong ay ang mga pandama" (Middle group) Buod ng bukas na aralin "Ang aming mga katulong ay ang mga pandama" (Middle group) Layunin: Upang pagsamahin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga pandama at ang kanilang tungkulin.

    Buod ng isang bukas na aralin sa gitnang pangkat na "Sense Organs" Pribadong institusyong pang-edukasyon sa preschool "Kindergarten No. 243 ng JSC Russian Railways" ng Open Joint Stock Company "Russian Railways".

    Buod ng ekstrakurikular na aktibidad "Ang aking mga katulong ay ang mga pandama" Buod ng ekstrakurikular na aralin "Ang aking mga katulong ay ang mga pandama" Mga Target Resulta ng paksa: ipagpatuloy ang pagbuo ng sistema.

    MUNICIPAL BUDGETARY PRE-SCHOOL EDUCATIONAL INSTITUTION KINDERGARTEN No. 18 “KOLOBOK”, BRYANSK Buod ng isang aralin sa valeology sa.

    Buod ng mga organisadong aktibidad na pang-edukasyon sa pagbuo ng pagsasalita "Ang aming mga katulong ay ang mga pandama" Buod ng organisadong mga aktibidad na pang-edukasyon sa pagbuo ng pagsasalita sa paksang "Ang aming mga katulong ay ang mga pandama" Layunin: 1. Ipakilala ang mga bata sa.

    Ayon sa pag-unlad ng kognitibo

    Aralin "Ang aming mga katulong ay ang mga pandama"

    Posted by: site visitor tagachak

    Target: Pagsasama-sama ng kaalaman ng mga bata tungkol sa mga pandama, ang kanilang papel sa pang-unawa ng isang tao sa mundo sa kanilang paligid.

    Mga gawain:

    Pang-edukasyon:

    Palakasin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa utak at mga organo ng pandama (pakinig, pangitain, panlasa, amoy at pagpindot).

    Linawin kung ano ang kahalagahan ng mga sense organ para sa isang tao kapag nakikita niya ang mundo sa paligid niya.

    • Pang-edukasyon: bumuo ng tactile, visual, auditory, panlasa sensations.
    • Pang-edukasyon: upang linangin ang isang mapagmalasakit na saloobin sa mga pandama ng mga bata at isang kultura ng pagprotekta sa kanila.

    Mga pamamaraan at pamamaraan:

    • Visual (palabas, pagpapakita);
    • Berbal (fiction, usapan, tanong-sagot);
    • Paglalaro (finger games, didactic games, outdoor games, surprise moment);
    • Praktikal (mga ehersisyo, eksperimento).
    • Pedagogical na teknolohiya: personality-oriented, research, gaming.
    • Mga teknolohiyang nagliligtas sa kalusugan: mga pagsasanay sa paghinga, dynamic na pag-pause, mga pagsasanay sa mata.

    Paraan ng edukasyon:

    • Demo na materyal (isang dummy o color table na naglalarawan sa utak, mga card na naglalarawan ng mga sense organ)
    • Mga garapon na may mga pagkain na may iba't ibang lasa

    Pumasok ang mga bata sa grupo at sinalubong sila ni Dr. Medunitsa

    M.- Magandang hapon. Guys, ang pangalan ko ay Doctor Medunitsa. Ngayon iniimbitahan kita at ang iba ko pang mga bisita sa Health Institute. Mangyaring umupo sa mga upuan.

    Guys, bakit sa tingin nyo may ganyang pangalan ang institute ko? (Mga sagot ng mga bata).

    Tama ka, pinag-aaralan ko ang kalusugan ng tao. At ang kalusugan ay nakasalalay sa kung paano gumagana ang iba't ibang organo ng ating katawan.

    Gusto mo bang malaman ang tungkol sa kanila? (Oo).

    Okay, I'll be happy to tell you about them, pero sagutin mo muna ang tanong ko.

    "Sino ang kumander?" (Mga sagot ng mga bata)

    Alam mo ba na ang gayong "kumander" ay nabubuhay sa loob ng bawat isa sa atin?

    (Ipapakita ng guro sa mga bata ang isang modelo o tsart ng kulay na naglalarawan sa utak)

    Ilan sa inyo ang nakakaalam ng kanyang pangalan? (Mga sagot ng mga bata)

    Ito ang utak - ang ating pinakamahalagang organ, kung wala ito ay hindi tayo mabubuhay. (Inimbitahan ng guro ang mga bata na ipakita sa kanilang sarili ang lokasyon ng utak.).

    Tama, ang utak ay ligtas na nakatago sa ating bungo. Ang utak ng tao ay kumplikado, ngunit ang pinakamahalagang bahagi nito ay ang cerebral cortex.

    Anong itsura niya? (Ipinapakita ang kalahati ng isang walnut na walang shell at nagmumungkahi na ihambing ito sa "twisting, gusot na mga wrinkles - grooves" ng cerebral cortex)

    Ang mga convolutions ng utak ay may isang kumplikadong pattern. Ang bawat tao ay may iba't ibang convolutions.

    Alam niyo mga anak, may sikreto ang utak natin, gusto niyo bang sabihin ko sa inyo?

    Ang ating "kumander" - ang utak - ay may memorya. Naaalala niya ang maraming amoy, larawan, tunog sa loob ng maraming taon at hinding-hindi makakalimutan ang mga ito.

    Anong mga organo sa tingin mo ang tumutulong sa utak na maalala ang lahat ng ito? (Mga sagot ng mga bata.)

    Tama, ito ay mata, tenga, ilong, dila, kamay.

    Tinutulungan nila kaming maunawaan ang mundo sa paligid namin, at iyon ang dahilan kung bakit tinatawag namin silang aming mga katulong.

    Ngayon sasabihin ko sa iyo ang isang bugtong, at subukan mong hulaan ito.

    Misteryo

    Dalawang bintana sa gabi

    Isinasara nila ang kanilang mga sarili

    At sa pagsikat ng araw

    Mag-isa silang nagbubukas. (Mata)

    Magaling!

    Ang mga mata ay isa sa pinakamahalagang organo ng pandama ng tao.

    Tagapagturo: Guys, I suggest you find out through an experiment why a person needs eyes?

    Makikipaglaro kami sa iyo.

    Ang mga bata ay random na tumayo sa isang grupo. Ang isang bata ay nakapiring na may scarf at hiniling na maglakad mula sa pinto patungo sa bintana, sinusubukang iwasan ang kanyang mga kaibigan.

    Kaya bakit kailangan ng isang tao ang mga mata?

    Tama, guys, salamat sa ating mga mata natatanggap natin ang halos lahat ng impormasyon tungkol sa mundo sa ating paligid. Ngunit para makita ng mabuti ng ating mga mata, dapat natin silang pangalagaan. Alam mo ba ang mga patakaran para sa proteksyon sa mata? (Ilista ng mga bata ang mga patakaran)

    • Huwag kuskusin ang iyong mga mata ng maruruming kamay.
    • Kailangan mong protektahan ang iyong mga mata mula sa pagbubutas at paggupit ng mga bagay.
    • Hindi ka makakapanood ng TV nang malapitan o sa mahabang panahon.
    • Hindi ka makakapaglaro ng computer games sa mahabang panahon
    • Kailangan mong sanayin ang iyong mga mata, mag-ehersisyo, tumingin sa malayo.

    Tagapagturo: Magaling, alam mo ang mga patakaran. At ngayon tuturuan kita kung paano gumawa ng mga espesyal na himnastiko para sa iyong mga mata. (Ang isang kumplikadong visual gymnastics ay isinasagawa)

    Gymnastics para sa mga mata"Ardilya"

    Ang ardilya ay naghihintay sa kalapati (Ilipat ang iyong tingin nang husto sa kanan - sa kaliwa)

    Tinatrato niya ang panauhin nang masarap:

    Halika, kalakay, tingnan mo (Ilipat ang iyong tingin pataas at pababa)

    Narito ang mga mani: isa, dalawa, tatlo!

    Isang woodpecker ang nananghalian na may kasamang ardilya (ipikit ang iyong mga mata)

    At naglaro siya ng mga burner. (Ipikit ang iyong mga mata at haplusin ang iyong mga talukap ng mata gamit ang iyong mga hintuturo)

    Ngayon makinig nang mabuti sa ika-2 bugtong:

    Misteryo

    Nakikinig si Masha sa kagubatan sa pagtawag ng mga kuku,

    At para dito kailangan ng aming Masha: (mga tainga)

    Ang pandinig ay isang malaking halaga para sa isang tao. Upang ang iyong mga tainga ay maging malusog at marinig ang lahat ng mga tunog, kailangan mong alagaan at alagaan ang mga ito.

    Tagapagturo: At alam namin ang mga patakaran para sa proteksyon sa pandinig.

    Tagapagturo: At ngayon gusto kong suriin kung maganda ang iyong pandinig.

    Ang lahat ay nakatayo sa isang bilog, ang nangungunang bata ay nasa gitna. Ang mga batang magkahawak-kamay ay naglalakad ng pabilog at nagsasabi:

    Alyosha (Sasha, Masha, atbp.),

    Nakatayo ka sa isang bilog

    Tinatawag ka namin: "Ay!"

    Ipikit mo ang iyong mga mata

    Alamin kung sino ang tumawag sa iyo!

    Napapikit ang driver. Isa sa mga manlalaro ang tumatawag sa kanyang pangalan. Dapat matukoy ng driver sa pamamagitan ng boses kung sino ang tumawag sa kanya.

    Misteryo

    Narito ang bundok, at sa bundok

    Dalawang malalim na butas.

    Sa mga butas na ito gumagala ang hangin:

    Pumapasok at lumalabas ito. (Ilong)

    Bakit kailangan ng isang tao ng ilong? (Mga sagot ng mga bata)

    Upang matulungan ang iyong mga ilong na huminga nang maayos, iminumungkahi ko ang paggawa ng mga ehersisyo sa paghinga.

    Mga pagsasanay sa paghinga:

    Isa dalawa tatlo apat lima!

    Alam din namin kung paano magpahinga -

    Ilagay natin ang ating mga kamay sa ating likuran,

    Itaas natin ang ating mga ulo

    At huminga tayo ng maluwag.

    (Huminga ng malalim, sa pamamagitan ng ilong, dahan-dahang itaas ang iyong mga braso, pagsamahin ang iyong mga palad. Bumangon sa iyong mga daliri sa paa, hilahin ang iyong sarili, pigilin ang iyong hininga. Dahan-dahang huminga nang malalim na may tunog na AAAA, bumagsak ang mga braso sa oras ng pagbuga)

    Guys, may nakatago sa ilalim ng mga napkin na ito. Subukan nating hulaan sa pamamagitan ng amoy kung ano ang naroroon. At ang aming mga katulong sa ilong ay tutulong sa amin dito.

    Laro "Kilalanin sa pamamagitan ng amoy"

    Habang nakapikit, hinihiling sa mga bata na kilalanin sa pamamagitan ng amoy kung ano ang nasa mga garapon. (Tsokolate, orange, sibuyas, lemon:)

    Tagapagturo: Paano mo pa matutukoy kung anong uri ng produkto ito nang hindi nakikita? (Sa panlasa.)

    Tagapagturo: Nakakatulong ba ito sa amin na makilala ang mga pagkain sa pamamagitan ng panlasa? Tamang dila Ang ibabaw ng dila ay may mga lugar, na ang bawat isa ay nakakakita ng isang tiyak na lasa. Sabihin mo sa akin, ano ang lasa ng mga pagkain? (Mapait, matamis, maasim, maalat).

    Guys, alam mo ba na ang dila ay nakakatulong hindi lamang upang matukoy ang lasa ng mga pagkain, kundi pati na rin sa pagbigkas ng mga tunog ng tama.

    Tagapagturo: Upang maging sensitibo ang dila at mabigkas ng tama ang mga tunog, turuan natin itong magsagawa ng mga espesyal na pagsasanay.

    Ginanap articulation gymnastics:

    "ngiti" Nakasara ang mga labi at ngipin. Iunat ang iyong nakabukang labi at bigkasin ang tunog na I sa mahabang panahon.

    "Bagel" Bilugan ang iyong mga labi at hawakan nang sampu.

    "Nakakagat sa dulo ng dila"

    "Panoorin" Buksan ang iyong bibig nang bahagya, hawakan ang sulok ng iyong bibig gamit ang dulo ng iyong dila at dahan-dahang igalaw ang iyong dila pakaliwa at pakanan.

    "Kabayo" I-click ang iyong dila.

    "Hipan mo ang dulo ng iyong dila"

    Magaling. Ngayon suriin natin kung naging mas sensitibo ang ating mga dila?

    Ang mga batang nakapikit ay nakatikim ng iba't ibang pagkain: mansanas, saging, karot, repolyo.

    Misteryo.

    Ang iyong mga katulong, tingnan mo

    Isang dosenang palakaibigang kapatid.

    Kay sarap mabuhay kapag sila

    Hindi sila takot sa trabaho. (Mga daliri)

    Mga himnastiko sa daliri

    Sinanay namin nang husto ang aming mga daliri.

    Guys, tingnan kung anong kahanga-hangang kahon ang mayroon ako, gusto mo bang malaman kung ano ang nasa loob nito?

    Anong mga katulong ang tutulong sa atin dito?

    Isa-isang tinawag ng guro ang mga bata at hinihiling sa kanila na tukuyin kung aling mga laruan ang nasa bag.

    Tagapagturo: Matatapos na ang aming paglilibot sa Health Institute. Pakipikit ang iyong mga mata. Isipin na ang isang malaking screen na may kulay ay lilitaw sa harap ng iyong mga mata, tulad ng isang screen ng TV. At sa TV ay nagpapakita sila ng isang pelikula tungkol sa aming iskursiyon sa Health Institute mula simula hanggang katapusan. Buksan mo ang iyong mga mata. Sabihin sa akin kung ano ang nagawa mong makita sa screen ng iyong magic TV.

    At nakita ko kung paano namin pinag-usapan ang kahalagahan ng aming mga pandama, tungkol sa kung paano nila kami tinutulungan. Ano ang tawag sa "kumander" ng ating katawan. (patuloy ang mga bata). Natutunan natin na ang ating utak ay may mga alaala. At tinutulungan nila siyang maalala ang ating (mga organo ng pandama).

    Tagapagturo: Well, guys, oras na para bumalik sa kindergarten.

    At ngayon kami ay ngumiti,

    Magkahawak tayo ng mahigpit

    At paalam sa isa't isa

    Magbibigay kami ng magandang hiling

    Mga artikulo sa paksa